ரைசன் சிபியுக்களை இன்னும் அதிகமான கோர்களுடன் ஏற்றுவதை AMD நிறுத்தாது – டெக்ராடர்

<கட்டுரை தரவு-ஐடி = "79xKKLY4RP4hxGH3S24L3f"> <தலைப்பு>

<பிரிவில்>

<மெட்டா உள்ளடக்கம் = "600" itemprop = "உயரம்"> <மெட்டா உள்ளடக்கம் = "338" itemprop = "அகலம்">

(படக் கடன்: எதிர்காலம்)

எத்தனை CPU கோர்கள் அதிகம்? இது நேரடியான பதில் இல்லாத ஒரு தந்திரமான கேள்வி, ஆனால் இந்த விஷயத்தில் உங்கள் பார்வை என்னவாக இருந்தாலும், பிரதான ரைசன் செயலிகளை அதிக கோர்களுடன் ஏற்றும்போது AMD முன்புறத்தை நிறுத்துவதை நிறுத்தப்போவதில்லை.

இது AMD இன் CTO மார்க் பேப்பர்மாஸ்டரிடமிருந்து வருகிறது, அவர் டாமின் வன்பொருள் மற்றும் முக்கிய எண்ணிக்கையைத் தொடர்ந்து தள்ளுவது கடினமாக இருக்கிறதா என்பது உட்பட பல சிக்கல்களில் கேள்வி எழுப்பப்பட்டது.

<ஒதுக்கி தரவு-ரெண்டர்-வகை = "fte" தரவு-விட்ஜெட்-வகை = "பருவகால">

<ப > நிச்சயமாக, புதிதாக வெளியிடப்பட்ட ரைசன் 9 3950 எக்ஸ் ஏற்கனவே 16-கோர்களை பிரதான இடத்திற்கு அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது – இது நுகர்வோருக்கு முதலிடம் என்றாலும், நிச்சயமாக – ஆனால் 16-கோர்கள் போதுமானதாக இல்லையா? அதை மீண்டும் இரட்டிப்பாக்குவது என்பது ஒரு பெரிய மைய எண்ணிக்கையை (“மோர் கோர்கள்!”) ஒரு அறிக்கையை வெளியிடுவதேயாகும், மேலும் சில்லுகள் சந்தைப்படுத்துதல் மற்றும் விற்பனை செய்வது பற்றி, இது ஒரு நுகர்வோர் மீது உண்மையான உலகில் உள்ள பிசிக்களுக்கு உண்மையான பயனைப் பற்றியது என்பதை விட. நிலை?

பேப்பர் மாஸ்டரின் படி நிச்சயமாக இல்லை. பிரதான பயனர்களை இலக்காகக் கொண்ட 32-கோர் ரைசன் சிபியு மூலம் முன்னோக்கிச் செல்வது அர்த்தமா என்று அவரிடம் கேட்கப்பட்டபோது, ​​அவர் பதிலளித்தார்: “பிரதான இடத்திலுள்ள எந்தவொரு உடனடி தடையையும் நான் காணவில்லை, அதற்கான காரணம் இதுதான்: இது ஒரு பிடிப்பு மல்டி-கோர் அணுகுமுறையை மேம்படுத்துவதற்கான மென்பொருளுக்கான நேரம். ஆனால் நாங்கள் அந்த இடையூறாக இருக்கிறோம், இப்போது அதிகமான பயன்பாடுகள் மல்டி-கோர் மற்றும் மல்டி-த்ரெடிங்கைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம். ”

அவர் மேலும் கூறியதாவது:“ அருகில், நான் ஒரு செறிவூட்டல் புள்ளியைக் காணவில்லை கோர்களுக்கு. நீங்கள் கோர்களைச் சேர்க்கும்போது மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும், ஏனெனில் பயன்பாடு அதைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு அதைச் சேர்க்க விரும்பவில்லை. அந்த சமநிலையை நீங்கள் வைத்திருக்கும் வரை, நாங்கள் தொடர்ந்து அந்த போக்கைக் காண்போம் என்று நான் நினைக்கிறேன். ”

ஆகவே, எதிர்காலத்தில் வரும் கோர்களுக்கு எந்தவிதமான செறிவூட்டலும் இல்லை, சமநிலை மென்பொருள் தேவைகளுக்கும் இடையில் வன்பொருள் திறன்கள் – இது 32-மைய நுகர்வோர் ரைசன் CPU ஐ நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே எதிர்பார்க்கலாம் என்பதைக் குறிக்கும் ( 64-கோர்கள் என்பது AMD இப்போது அதன் எபிக் சர்வர் செயலிகளுடன் எட்டியுள்ளது ).

இயற்கையாகவே, ஒரு நுகர்வோர் சில்லுக்கு எத்தனை கோர்கள் தேவை என்ற வாதம் உண்மையில் சார்ந்துள்ளது பயனர் தங்கள் கணினியுடன் என்ன செய்கிறார்கள், எந்த வகையான மென்பொருள் பயன்பாடுகள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

கோழி மற்றும் முட்டை

ஒன்று வெற்றிகரமாக முன்னோக்கிச் செல்வதற்கான முக்கிய புள்ளிகள் இந்த பல முக்கிய சிபியுகளில் சிறப்பாகச் செயல்பட எழுதப்பட்ட மற்றும் உகந்த மென்பொருளைக் கொண்டிருக்கின்றன – ஆனால் அதே நேரத்தில், சிலிக்கான் அது நடக்கும் முன் இருக்க வேண்டும், ஒரு வகையான கோழி மற்றும் முட்டை சூழ்நிலையில் tion.

ஆகவே, டெவலப்பர்களை அந்த வகையில் ஊக்குவிப்பதற்காக இந்த வகையான மிருக CPU களுடன் AMD முன்னோக்கி செல்வதைப் பார்ப்பது நல்லது என்று நீங்கள் நிச்சயமாக வாதிடலாம்.

இது சராசரி பயனருக்கும் அவர்கள் இயக்கக்கூடிய மென்பொருள் அல்லது அவர்கள் விளையாடக்கூடிய விளையாட்டுகள், அவர்களுக்கு உண்மையில் 32-முக்கிய பிரதான சிப் தேவையா? அநேகமாக, தத்ரூபமாக அல்ல, ஆனால் இந்த வகையான சில்லுகள் பெருகும்போது, ​​மென்பொருள் மேம்பாட்டிற்கான அதே வாதம் கேம் டெவ்ஸுக்கு இந்த வன்பொருள் வளங்களை முன்னோக்கிப் பயன்படுத்தவும் ஊக்குவிக்கவும் ஊக்குவிக்கப்படுவதற்கும் உண்மை. கேமிங் மற்றும் ஸ்ட்ரீமிங் செய்பவர்கள் (மற்றும் பிற பணிகளையும் இயக்கலாம்), எடுத்துக்காட்டாக, இதுபோன்ற மாட்டிறைச்சி கொண்ட CPU களில் இருந்து பயனடைவார்கள் என்பதில் சந்தேகமில்லை.

போட்டி முகாமில், இன்டெல் (ஆச்சரியப்படத்தக்க வகையில்) செயலிகளின் தேவைக்கு எதிராக வாதிட்டது நிறுவனத்தின் தலைமை செயல்திறன் மூலோபாயவாதி ரியான் ஷ்ர out ட் உடன் சமீபத்தில் கேமிங்கில் கோர்களுடன் முறுக்குவது ” நவீன பிசி கேமிங்கில் செயல்திறன் அளவீடு செய்வதற்கான உகந்த இடமாக 8-கோர்கள் உள்ளன “என்றும்,” கடிகார வேகம் தான் இன்று விளையாட்டு இயந்திரங்களின் பசியுள்ள முதன்மை நூல்களுக்கு உணவளிக்கிறது! ”

உண்மையில், கிசுகிசுக்கள் இன்டெல் உண்மையில் AMD ஐ விட கோர்களுடன் மற்ற திசையில் செல்கிறது என்பதைக் குறிக்கிறது, அதன் 11-ஜென் ராக்கெட் லேக்-எஸ் டெஸ்க்டாப் செயலிகள் 8-கோர்களுக்கு குறையும் என்று வதந்தி, 10-ஜெர் காமட் லேக்-எஸ் உடன் 10-கோர்களில் இருந்து (இது அடுத்த ஆண்டு டெஸ்க்டாப்பில் தொடங்குகிறது).

இன்டெல்லின் தற்போதைய 14nm செயல்பாட்டில் கட்டப்படும் ராக்கெட் ஏரி கடைசியாக இருக்கும், பின்னர் நிறுவனம் 7nm க்கு மாறுகிறது (அந்த நேரத்தில், AMD இருக்கலாம் இன்று நாம் முன்னிலைப்படுத்திய ஒரு அறிக்கையின் மூலம் ஏற்கனவே 5nm க்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது).