இப்போது வெளியிடப்பட்ட புதிய கொரோனா வைரஸின் படங்கள் – Livescience.com

<கட்டுரை தரவு-ஐடி = "nnjhxeYocTdBKnGBe9g7VJ"> <தலைப்பு>

<பிரிவில்> இந்த ஸ்கேனிங் எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி படம் மனித உயிரணுக்களில் (இளஞ்சிவப்பு) SARS-CoV-2 (மஞ்சள்) ஐக் காட்டுகிறது. இந்த வைரஸ் அமெரிக்காவில் உள்ள ஒரு நோயாளியிடமிருந்து தனிமைப்படுத்தப்பட்டது (வைரஸை சிறப்பாகக் காண்பிப்பதற்காக வண்ணத்தில் படத்தில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் அதன் சூழல்.)

இந்த ஸ்கேனிங் எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி படம் மனித உயிரணுக்களில் (இளஞ்சிவப்பு) SARS-CoV-2 (மஞ்சள்) காட்டுகிறது. இந்த வைரஸ் யு.எஸ். நோயாளியிடமிருந்து தனிமைப்படுத்தப்பட்டது (வைரஸையும் அதன் சூழலையும் சிறப்பாகக் காண்பிப்பதற்காக படத்தில் வண்ணம் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது.)

(படம்: © NIAID-RML)

வியாழக்கிழமை (பிப். 13), தேசிய ஒவ்வாமை மற்றும் தொற்று நோய்களுக்கான நிறுவனத்தில் உள்ள ராக்கி மலை ஆய்வகங்கள் (ஆர்.எம்.எல்) 60,000 க்கும் அதிகமான மக்களை நோய்வாய்ப்பட்ட புதிய கொரோனா வைரஸான SARS-CoV-2 இன் முதல் படங்களை வெளிப்படுத்தியது. சீனாவின் வுஹானில் தொடங்கிய வெடிப்பில் மேலும் 1,370 பேர் கொல்லப்பட்டனர்.

வைரஸ்கள் டீன் ஏஜ்-சிறிய தொற்றுநோய்களாக இருக்கின்றன, அவை டி.என்.ஏ அல்லது ஆர்.என்.ஏ ஆகியவற்றால் ஆனவை, அவை ஒரு புரத கோட்டுக்குள் மூடப்பட்டிருக்கும். அவை ஒரு பொதுவான ஒளி நுண்ணோக்கி மூலம் பார்க்க முடியாத அளவிற்கு சிறியவை.

இரண்டு வெவ்வேறு வகையான உயர்-தெளிவுத்திறனைப் பயன்படுத்தி COVID-19 (SARS-CoV-2 ஆல் ஏற்படும் நோய்க்கான புதிய பெயர்) COVID-19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஒரு அமெரிக்க நோயாளியிடமிருந்து எடுக்கப்பட்ட வைரஸ் மற்றும் உயிரணுக்களின் மாதிரிகள் RML இன் ஆராய்ச்சியாளர்கள். நுண்ணோக்கிகள் – ஸ்கேனிங் எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி மற்றும் பரிமாற்ற எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி. இருவரும் பட மாதிரிகளுக்கு ஒளியின் ஒளியைக் காட்டிலும் எலக்ட்ரான்களின் மையப்படுத்தப்பட்ட கற்றைகளைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். (வண்ணம் பின்னர் படங்களில் சேர்க்கப்படுகிறது.)

<எண்ணிக்கை தரவு-போர்டோ-பட-சோதனை = "">

இந்த ஸ்கேனிங் எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி படம் மனிதர்களிடையே புதிய கொரோனா வைரஸை (மஞ்சள்) காட்டுகிறது செல்கள் (நீலம், இளஞ்சிவப்பு மற்றும் ஊதா).

இந்த ஸ்கேனிங் எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி படம் மனித உயிரணுக்களில் (நீலம், இளஞ்சிவப்பு மற்றும் ஊதா) புதிய கொரோனா வைரஸை (மஞ்சள்) காட்டுகிறது. (வைரஸையும் அதன் சூழலையும் சிறப்பாகக் காண்பிப்பதற்காக படத்தில் வண்ணம் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது.) (படக் கடன்: NIAID-RML)

SARS-COV-2 வைரஸ் 2012 இல் தோன்றிய மத்திய கிழக்கு சுவாச நோய்க்குறி கொரோனா வைரஸ் (MERS-CoV) மற்றும் 2002 இல் வெளிவந்த கடுமையான கடுமையான சுவாச நோய்க்குறி கொரோனா வைரஸ் (SARS-CoV) போன்றது. href = “https://www.niaid.nih.gov/news-events/novel-coronavirus-sarscov2-images”> ஒரு அறிக்கையின்படி .

ஏனென்றால் இவை மூன்றுமே வைரஸ்கள் “கொரோனா வைரஸ்கள்” ஒரே குடும்பத்தில் உள்ளன, அவை அவற்றின் கிரீடம் போன்ற தோற்றத்திற்கு பெயரிடப்பட்டுள்ளன (டிரான்ஸ்மிஷன் எலக்ட்ரான் படத்தில் மிகவும் வெளிப்படையானது). லத்தீன் மொழியில் “கொரோனா” என்ற வார்த்தையின் அர்த்தம் “கிரீடம்.”

<எண்ணிக்கை தரவு-போர்டோ-இமேஜ்-செக் = "">

இது ஒரு புதிய எலக்ட்ரோன் நுண்ணோக்கி படம், இது புதிய கொரோனா வைரஸிலிருந்து வெளிவருவதைக் காட்டுகிறது மனித உயிரணுக்களின் மேற்பரப்பு.

இது மனித உயிரணுக்களின் மேற்பரப்பில் இருந்து வெளிவரும் புதிய கொரோனா வைரஸைக் காட்டும் ஒரு பரிமாற்ற எலக்ட்ரான் நுண்ணோக்கி படம். (படக் கடன்: NIAID-RML)

<ஒதுக்கி தரவு-ரெண்டர்-வகை =" fte "தரவு-விட்ஜெட்-வகை =" பருவகால ">

முதலில் வெளியிடப்பட்டது நேரடி அறிவியல் .