கோவிட் -19 வைரஸ் பூட்டுதல்களாக ஆன்லைன் கேமிங் ஏற்றம் மில்லியன் கணக்கானவர்களை வீட்டில் வைத்திருக்கிறது – மலாய் மெயில்

<கட்டமைப்பு> ஆன்லைன் கேமிங் பலருக்கு இயக்கக் கட்டுப்பாடுகள், எண்ணற்ற பொது நிகழ்வுகளை ரத்து செய்தல் மற்றும் தொற்றுநோயைப் பற்றிய இடைவிடாத தாக்குதல் ஆகியவற்றின் வரவேற்பு திசைதிருப்பலை நிரூபித்துள்ளது. - ராய்ட்டர்ஸ் படம்
ஆன்லைன் கேமிங் பலருக்கு இயக்கக் கட்டுப்பாடுகள், எண்ணற்ற பொது நிகழ்வுகளை ரத்து செய்தல் மற்றும் தொற்றுநோயைப் பற்றிய இடைவிடாத தாக்குதல் ஆகியவற்றிற்கு ஒரு வரவேற்பு திசைதிருப்பலை நிரூபித்துள்ளது. – ராய்ட்டர்ஸ் படம்

ஹாங் காங், மார்ச் 25 – கொரோனா வைரஸ் தொற்று அவர்களின் லா லிகா போட்டி ரத்துசெய்யப்பட்டதைக் கண்ட இரண்டு ஸ்பானிஷ் கால்பந்து வீரர்கள் ஃபிஃபா 20 இன் கட்டுப்பாடுகளுக்கு வந்தபோது, ​​ஒரு ஸ்டேடியம் அளவிலான மெய்நிகர் பார்வையாளர்கள் ஆன்லைனில் பார்த்தார்கள்.

கடந்த வாரம் மிகப்பெரிய டிஜிட்டல் கூட்டம் டிஜிட்டல் கேமிங் துறையில் ஒரு அற்புதமான ஏற்றத்தின் ஒரு பகுதியாகும், ஏனெனில் பதிவுசெய்த எண்கள் திசைதிருப்பல், பொழுதுபோக்கு மற்றும் “உண்மையான உலகத்துடன்” நட்புக்காக ஆன்லைன் சேவையகங்களுக்கு வருகின்றன.

பிரபலமான வீடியோ கேம் ஸ்ட்ரீமிங் தளமான ட்விட்சில் ஒளிபரப்பப்பட்ட செவில்லாவுக்கு எதிரான 6-5 போரில் ரியல் பெடிஸ் ஸ்ட்ரைக்கர் போர்ஜா இக்லெசியாஸ் தனது சொந்த டிஜிட்டல் ஒற்றுமையைப் பயன்படுத்தி வெற்றி இலக்கை உதைத்தார்.

ஸ்பெயினின் முதன்மையான போட்டி ஒத்திவைக்கப்படுவதற்கு முன்னர், அசல் டெர்பி திட்டமிடப்பட்ட அதே நேரத்தில் இது நடந்தது, இது நாட்டின் 46 மில்லியன் மக்களை பெரும்பாலும் தங்கள் வீடுகளில் அடைத்து வைத்திருப்பதைக் கண்டது.

“உங்கள் அனைவரையும் மகிழ்விப்பதற்காக நாங்கள் இதையெல்லாம் செய்கிறோம், இதன்மூலம் இந்த தொற்றுநோயால் முடிந்தவரை நீங்கள் அதை வீட்டிலேயே அனுபவித்து மகிழலாம்” என்று ஒளிபரப்பின் தொகுப்பாளர் தனது பார்வையாளர்களிடம் 60,000 பேரிடம் கூறினார்.

உலகெங்கிலும் உள்ள ஒவ்வொரு நாட்டிலும் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று ஏற்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது, இந்த நோயைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான வெறித்தனமான முயற்சிகள் உலகின் மிகப் பெரிய நகரங்களில் சிலவற்றை முற்றிலுமாக நிறுத்தத் தூண்டுகின்றன.

ஆன்லைன் கேமிங் இயக்கம் கட்டுப்பாடுகள், எண்ணற்ற பொது நிகழ்வுகளை ரத்து செய்தல் மற்றும் தொற்றுநோயைப் பற்றிய இடைவிடாத தாக்குதல் ஆகியவற்றின் மீது பலரும் வரவேற்கத்தக்க திசைதிருப்பலை நிரூபித்துள்ளது.

“நீண்ட காலமாக ஒரு சிறிய இடத்தில் இருப்பதைப் பற்றி எனக்கு மனச்சோர்வு குறைந்துவிட்டது,” என்று யாங் அன் கூறினார், கடந்த மாதம் தனது சொந்த ஊரிலிருந்து ஷாங்காய் திரும்பிய பின்னர் சீனாவில் இரண்டு வாரங்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்டார்.

தனது நிண்டெண்டோ ஸ்விட்ச் ஹேண்ட்ஹெல்ட் கன்சோலில் ஒரு நாளைக்கு எட்டு மணிநேரம் வரை விளையாடுவதன் மூலம் நேரத்தை கடந்துவிட்டதாக அவர் AFP இடம் கூறினார்.

தேவை அதிகரித்து

அதிகரித்துவரும் தேவைக்கு முகங்கொடுத்து இணைய வழங்குநர்கள் தங்கள் நெட்வொர்க்குகளை உயர்த்துவதற்காக துருவிக் கொண்டனர்.

வெரிசோனின் நெட்வொர்க்கில் கேமிங் போக்குவரத்து ஒரு வார இடைவெளியில் “முன்னோடியில்லாத” 75 சதவீதத்தை உயர்த்தியுள்ளது, அமெரிக்க டெல்கோ சமீபத்தில் கூறியது.

மென்பொருள் நிறுவனங்களும் சாதனை எண்ணிக்கையிலான பயனர்களுக்கு இடமளிக்க விரைந்துள்ளன.

வைல்ட் வெஸ்ட்-கருப்பொருள் சாகச தலைப்பு “ரெட் டெட் ரிடெம்ப்சன்” வெளியீட்டாளரான ராக்ஸ்டார் கேம்ஸ், அதன் உலகளாவிய பணியாளர்களை வீட்டிலிருந்து வேலை செய்யச் சொன்னபின் அதன் ஆன்லைன் சேவையகங்களை சீராக இயங்க வைக்கும் என்று வீரர்களுக்கு உறுதியளித்தார்.

ஹவுஸ்பவுண்ட் பிளேயரை தங்கள் கட்டுப்பாட்டாளர்களுடன் ஒட்டிக்கொள்வதற்காக நிறுவனம் கூடுதல் விளையாட்டு நடவடிக்கைகளை கேலி செய்தது.

தொற்றுநோயைத் தொடர்ந்து ஆன்லைன் கேமிங் சமூகங்கள் “இழந்த பொது இடத்தை உருவாக்க சில வழிகளில் செல்லக்கூடும்” என்று ஆஸ்திரேலியாவின் ஆர்எம்ஐடி பல்கலைக்கழகத்தில் விளையாட்டுகளில் நிபுணத்துவம் பெற்ற ஊடக ஆய்வு விரிவுரையாளர் கிறிஸ்டியன் மெக்ரியா கூறினார்.

அவர் போகிமொன் கோ ஐ சுட்டிக்காட்டினார் – இது ஒரு ஸ்மார்ட்போன் விளையாட்டு, இது 2016 ஆம் ஆண்டில் உலகளாவிய நிகழ்வாக மாறியது, இது ஒரு மெய்நிகர் அசுரன் வேட்டைக்காக மில்லியன் கணக்கான மக்களை வீதிகளில் கவர்ந்தது – இது இந்த மாதத்தில் அதன் டெவலப்பரால் மாற்றப்பட்டது பயனர்கள் வீட்டில் விளையாடுவதை எளிதாக்குங்கள்.

‘பெரிய தாக்கம்’

மெக்கிரியா கேமிங் பழக்கவழக்கங்கள் அடுத்த மாதங்களில் ஒரு பெரிய மாற்றத்தைக் காணக்கூடும், மேலும் பொருளாதார சிதைவுகள் மற்றும் நீண்ட காலமாக சமூக தனிமை அடிவானத்தில் தத்தளிக்கும் வாய்ப்பு உள்ளது.

“ஒட்டுமொத்தமாக பெரிய தாக்கம் பெற்றோருடன் வேலையில்லாமல் பல மாதங்களாக வீட்டில் இளைய குழந்தைகளாக இருக்கும்,” என்று அவர் AFP இடம் கூறினார். “விளையாட்டுக்கள் அவற்றின் ஓய்வு நேரத்தின் மையத்தில் இருக்கும்.”

தொடர்ச்சியான விளையாட்டு காயங்கள் முதல் கண்பார்வை பிரச்சினைகள் வரை சுகாதார பிரச்சினைகள் ஏற்படுவதற்கு வீடியோ கேம்கள் நீண்ட காலமாக குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளன.

உலக சுகாதார நிறுவனம் 2018 ஆம் ஆண்டில் கேமிங் போதை ஒரு நோயாக வகைப்படுத்தியது, அதே ஆண்டு சீனா இளைஞர்கள் ஆன்லைனில் அதிக நேரம் செலவிடுகிறார்கள் என்ற கவலையின் பேரில் தொழில்துறையின் மீது ஒடுக்குமுறையைத் தொடங்கியது.

ஆனால் தொற்றுநோயையும், அன்றாட வாழ்க்கையில் அதன் தாக்கத்தையும் வழிநடத்துவதற்கு சிறந்த இடத்தில் இருப்பவர்களில் மூத்த விளையாட்டாளர்கள் இப்போது முரண்பாடாகத் தோன்றுகிறார்கள்.

ட்விட்ச் ஸ்ட்ரீமர் “லோயா” கடந்த வாரம் ஒரு ஒளிபரப்பில் தனது மில்லியனுக்கும் அதிகமான ரசிகர்களிடம் தனது சொந்த ஸ்வீடன் மற்றும் பிற இடங்களில் பயணக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் பள்ளி மூடல்கள் தனது சொந்த உட்புற, விளையாட்டு-கனமான அட்டவணையை மாற்ற வாய்ப்பில்லை என்று கூறினார்.

“தொழில்நுட்ப ரீதியாக நான் மூன்று வருடங்களுக்கு முன்பு போலவே என்னைத் தானே தனிமைப்படுத்திக் கொண்டேன்” என்று 22 வயதான கேலி செய்தார். – AFP